Mezzanine - en to vi translation catalogue (123 entries)

en: This field is required if status is set to published.
vi: Trường này là bắt buộc nếu trạng thái được đặt là công bố.

en: Meta data
vi: Dữ liệu bổ sung

en: Controls the ordering and grouping of the admin menu.
vi: Quản lý sắp xếp và phân nhóm menu quản trị.

en: Content
vi: Nội dung

en: Media Library
vi: Thư viện Media

en: Users
vi: Các người dùng

en: Unregister these models from the admin.
vi: Gỡ những model này khỏi phần quản trị.

en: Size of thumbnail previews for image fields in the admin interface.
vi: Kích thước thu nhỏ cho các trường hình ảnh trong giao diện quản trị.

en: Akismet API Key
vi: Mã Akismet API

en: Key for http://akismet.com spam filtering service. Used for filtering comments and forms.
vi: Mã của dịch vụ lọc thư rác http://akismet.com. Được sử dụng để lọc bình luận và các biểu mẫu.

en: bit.ly access token
vi: Mã xác thực cho bit.ly

en: Access token for http://bit.ly URL shortening service.
vi: Mã xác thực cho dịch vụ thu gọn URL http://bit.ly

en: Mezzanine's caching uses a technique know as mint caching. This is where the requested expiry for a cache entry is stored with the cache entry in cache, and the real expiry used has the ``CACHE_SET_DELAY`` added to it. Then on a cache get, the store expiry is checked, and if it has past, the cache entry is set again, and no entry is returned. This tries to ensure that cache misses never occur, and if many clients were to get a cache miss at once, only one would actually need to re-generated the cache entry.
vi: Dữ liệu đệm của Mezzanine sử dụng một kĩ thuật gọi là mint caching. Đây là nơi yêu cầu hết hạn đối với một mẩu đệm được lưu trữ với mẩu đệm trong dữ liệu đệm, và sự hết hạn thật được dùng với ``CACHE_SET_DELAY``. Như vậy khi dữ liệu đệm được lấy, hạn lưu trữ được kiểm tra, và nếu nó đã qua, mẩu đệm được đặt lại, không có thông tin nào được trả về. Điều này cố gắng đảm bảo những lần trượt đệm không xảy ra, và nếu nhiều client có thể gặp trượt đệm tại một thời điểm, chỉ có một thực sự cần sinh lại mẩu đệm.

en: A three item sequence, each containing a sequence of template tags used to render the admin dashboard.
vi: Một chuỗi gồm ba mục, mỗi mục có chứa chuỗi các template tag được sử dụng để sinh bảng điều khiển quản trị.

en: Device specific template sub-directory to use as the default device.
vi: Thư mục template cho thiết bị để sử dụng như thiết bị mặc định.

en: Mapping of device specific template sub-directory names to the sequence of strings that may be found in their user agents.
vi: Ánh xạ tên thư mục con các thiết bị mẫu cụ thể cho thứ tự của chuỗi mà có thể được tìm thấy trong các user agents.

en: If ``True``, website forms will use HTML5 features.
vi: Nếu ``Đúng``, các form trong site sẽ sử dụng tính năng của HTML5.

en: A sequence of fields that will be injected into Mezzanine's (or any library's) models. Each item in the sequence is a four item sequence. The first two items are the dotted path to the model and its field name to be added, and the dotted path to the field class to use for the field. The third and fourth items are a sequence of positional args and a dictionary of keyword args, to use when creating the field instance. When specifying the field class, the path ``django.models.db.`` can be omitted for regular Django model fields.
vi: Danh sách các trường được chèn vào model của Mezzanine (hoặc thư viện khác). Mỗi thành phần trong danh sách gồm 1 chuỗi 4 thành phần theo thứ tự: Đường dẫn đến model và tên trường muốn thêm vào; Đường dẫn đến Class trường; Danh sách các đối số theo tứ tự; Từ điển các đối số kí tự để dùng khi tạo trường. Khi khai báo Class, có thể bỏ qua khai báo ``django.models.db.`` nếu dùng các trường của Django.

en: A sequence mapping host names to themes, allowing different templates to be served per HTTP hosts Each item in the sequence is a two item sequence, containing a host such as ``othersite.example.com``, and the name of an importable Python package for the theme. If the host is matched for a request, the templates directory inside the theme package will be first searched when loading templates.
vi: Một chuỗi ánh xạ các tên host và themes, cho phép các template khác nhau được sử dụng cho các host HTTP. Mỗi phẩn tử trong chuỗi là một chuỗi hai phần tử, chứa một host như ``othersite.example.com``, và tên của một package sử dụng được cho theme. Nếu host phù hợp với yêu cầu, thư mục các template trong gói theme sẽ được tìm trước tiên khi nạp các templates.

en: Name of the jQuery file.
vi: Tên của file jQuery.

en: Name of the jQuery file found in mezzanine/core/static/mezzanine/js/
vi: Tên của file jQuery trong mezzanine/core/static/mezzanine/js/

en: Name of the jQuery UI file.
vi: Tên của file jQuery UI.

en: Name of the jQuery UI file found in mezzanine/core/static/mezzanine/js/
vi: Tên của file jQuery UI trong mezzanine/core/static/mezzanine/js/

en: Max paging links
vi: Liên kết trang tối đa

en: Max number of paging links to display when paginating.
vi: Số liên kết trang tối đa xuất hiện khi phân trang.

en: Media library per site
vi: Thư viện media cho từ site

en: If ``True``, each site will use its own directory within the filebrowser media library.
vi: Nếu ``Đúng``, mỗi site sẽ sử dụng thư mục riêng trong trình duyệt file thư viện media

en: Models that subclass ``Ownable`` and use the ``OwnableAdmin`` have their admin change-list records filtered down to records owned by the current user. This setting contains a sequence of models in the format ``app_label.object_name``, that when subclassing ``Ownable``, will still show all records in the admin change-list interface, regardless of the current user.
vi: Các model thừa kế ``Ownable`` và sử dụng ``OwnableAdmin`` có các bản ghi thay đổi trong phần quản trị được lọc thành các bản ghi của người dùng hiện thời. Thiết lập này chứa một chuỗi các models theo dạng ``app_label.object_name``, mà khi thừa kế ``Ownable``, sẽ vẫn hiển thị mọi bản ghi trong danh sách thay đổi, không phụ thuộc vào người dùng hiện thời.

en: Dotted package path and class name of the widget to use for the ``RichTextField``.
vi: Đường dẫn đến package và tên class của widget được sử dụng cho ``RichTextField``.

en: List of HTML tags that won't be stripped from ``RichTextField`` instances.
vi: Danh sách các thẻ HTML không bị loại khỏi ``RichTextField``.

en: List of HTML attributes that won't be stripped from ``RichTextField`` instances.
vi: Danh sách các thuộc tính thẻ HTML không bị loại khỏi ``RichTextField``.

en: List of inline CSS styles that won't be stripped from ``RichTextField`` instances.
vi: Danh sách các inline CSS style không bị loại khỏi ``RichTextField``.

en: Dotted path to the function to call on a ``RichTextField`` value before it is rendered to the template.
vi: Đường dẫn tới hàm để gọi với giá trị của ``RichTextField`` trước khi nó được thể hiện trên template.

en: High
vi: Cao

en: Low (allows video, iframe, Flash, etc)
vi: Thấp (cho phép video, iframe, Flash, vv)

en: No filtering
vi: Không lọc

en: Rich Text filter level
vi: Mức lọc Rich Text

en: *Do not change this setting unless you know what you're doing.*
    
    When content is saved in a Rich Text (WYSIWYG) field, unsafe HTML tags and attributes are stripped from the content to protect against staff members intentionally adding code that could be used to cause problems, such as changing their account to a super-user with full access to the system.
    
    This setting allows you to change the level of filtering that occurs. Setting it to low will allow certain extra tags to be permitted, such as those required for embedding video. While these tags are not the main candidates for users adding malicious code, they are still considered dangerous and could potentially be mis-used by a particularly technical user, and so are filtered out when the filtering level is set to high.
    
    Setting the filtering level to no filtering, will disable all filtering, and allow any code to be entered by staff members, including script tags.
vi: *Không thay đổi thiết lập này trừ khi bạn biết mình đang làm gì.*
    
    Khi nội dung được lưu trong trường Rich Text (WYSIWYG), các thẻ HTML không an toàn và thuộc tính được lược bỏ khỏi nội dung để tránh việc người dùng  trong hệ thống cố tình đưa các đoạn mã gây hại vào chẳng hạn như thay đổi tài khoản của người dùng thành quản trị để toàn quyền truy xuất vào hệ thống.
    
    Thiết lập này cho phép bạn thay đổi cấp độ lọc. Điều này cho phép các thẻ mở rộng được phép sử dụng, ví dụ thẻ để nhúng video, mp3. Mặc dùng những thẻ này không thuộc nhóm các thẻ để người dùng thêm các đoạn mã gây gạy, chúng vẫn được coi là nguy hiểm và có thể gây ra các lỗi kĩ thuật khác, vì vậy chúng được sẽ bị lọc bỏ khi cấp độ lọc được thiết lập ở mức cao nhất.
    
    Thiết lập cấp độ lọc thành không lọc sẽ tắt chế độ lọc và cho phép người dùng thêm vào các đoạn mã bất kì, bao gồm cả các thẻ script.

en: Sequence of models that will be provided by default as choices in the search form. Each model should be in the format ``app_label.model_name``. Only models that subclass ``mezzanine.core.models.Displayable`` should be used.
vi: Danh sách các model được mặc định cung cấp trong form tìm kiếm. Mỗi model nên theo định dạng ``app_label.model_name``. Chỉ nên dùng model kế thừa từ `mezzanine.core.models.Displayable`.

en: Search results per page
vi: Kết quả tìm kiếm trên mỗi trang

en: Number of results shown in the search results page.
vi: Số kết quả được hiển thị trong các trang kết quả tìm kiếm.

en: A URL prefix for mounting all of Mezzanine's urlpatterns under. When using this, you'll also need to manually apply it to your project's root ``urls.py`` module. The root ``urls.py`` module provided by Mezzanine's ``mezzanine-project`` command contains an example of this towards its end.
vi: Một tiền tố URL dùng để  gọi các urlpatterns của Mezzanine. Khi dùng tính năng này, bạn sẽ phải khai báo vào trong module ``urls.py`` nằm trong thư mục gốc của dự án. Module gốc ``urls.py`` tạo bởi lệnh ``mezzanine-project`` chứa sẵn các ví dụ để bạn tham khảo

en: Site Title
vi: Tiêu đề Site

en: Title that will display at the top of the site, and be appended to the content of the HTML title tags on every page.
vi: Tiêu đề được hiển thị ở phía trên cùng của trang web, và được thêm vào nội dung của các thẻ HTML title trên mỗi trang.

en: A tag line that will appear at the top of all pages.
vi: Một dòng tag xuất hiện ở phía trên cùng của tất cả các trang.

en: An open source content management platform.
vi: Một nền tảng quản trị nội dung mã nguồn mở.

en: Dotted Python path to the callable for converting strings into URL slugs. Defaults to ``mezzanine.utils.urls.slugify_unicode`` which allows for non-ascii URLS. Change to ``django.template.defaultfilters.slugify`` to use Django's slugify function, or something of your own if required.
vi: Đường dẫn Python đến một khả thi để chuyển các chuỗi thành URL slugs. Mặc định là ``mezzanine.utils.urls.slugify_unicode`` nó chấp nhận các URLS không phải ascii. Đổi thành ``django.template.defaultfilters.slugify`` để sử dụng hàm slugify của Django, hoặc hàm nào đó của bạn nếu cần.

en: Sequence of dotted Python paths to callable functions used for checking posted content (such as forms or comments) is spam. Each function should accept three arguments: the request object, the form object, and the URL that was posted from. Defaults to ``mezzanine.utils.views.is_spam_akismet`` which will use the http://akismet.com spam filtering service when the ``AKISMET_API_KEY`` setting is configured.
vi: Một dãy các đường dẫn Python đến các hàm khả thi được sử dụng để đưa nội dung (như các form hay bình luận) là nội dung rác. Mỗi hàm nên nhận 3 tham số: đối tượng request, đối tượng form, và URL dùng để post. Mặc định là ``mezzanine.utils.views.is_spam_akismet`` nó sẽ dùng dịch vụ http://akismet.com khi ``AKISMET_API_KEY`` được thiết lập.

en: Enable SSL
vi: Bật SSL

en: If ``True``, users will be automatically redirected to HTTPS for the URLs specified by the ``SSL_FORCE_URL_PREFIXES`` setting.
vi: Nếu ``Đúng``, người dùng sẽ được điều hướng tự động đến HTTPS đối với các URL trong ``SSL_FORCE_URL_PREFIXES``.

en: Force Host
vi: Host bắt buộc

en: Host name that the site should always be accessed via that matches the SSL certificate.
vi: Tên host mà trang web luôn luôn được truy cập qua phải khớp với trong chứng chỉ SSL.

en: If ``True``, only URLs specified by the ``SSL_FORCE_URL_PREFIXES`` setting will be accessible over SSL, and all other URLs will be redirected back to HTTP if accessed over HTTPS.
vi: Nếu ``Đúng``, chỉ có các URL trong ``SSL_FORCE_URL_PREFIXES`` là có thể được tiếp cận qua SSL, và tất cả các URL khác sẽ được điều hướng trở lại HTTP nếu tiếp cận qua HTTPS.

en: List of words which will be stripped from search queries.
vi: Danh sách các từ mà sẽ bị loại bỏ từ các truy vấn tìm kiếm.

en: Tag Cloud Sizes
vi: Độ lớn Tag Cloud

en: Number of different sizes for tags when shown as a cloud.
vi: Số kích cỡ khác nhau cho các tags khi hiển thị như cloud (đám mây).

en: Sequence of setting names available within templates.
vi: Chuỗi các thiết lập tên có sẵn trong các template.

en: Directory name to store thumbnails in, that will be created relative to the original image's directory.
vi: Tên thư mục để lưu trữ các ảnh nhỏ trong đó, sẽ được tạo ra tương đối đến thư mục hình ảnh gốc.

en: URL for the JavaScript file (relative to ``STATIC_URL``) that handles configuring TinyMCE when the default ``RICHTEXT_WIDGET_CLASS`` is used.
vi: URL của file JavaScript (đường dẫn tương đối của ``STATIC_URL``) chứa cấu hình TinyMCE khi giá trị mặc định ``RICHTEXT_WIDGET_CLASS`` được sử dụng.

en: Dict mapping file field names in the format ``app_label.model_name.field_name`` to the Python dotted path to function names that will be used for the file field's ``upload_to`` argument.
vi: Dict khớp với các trường theo mẫu ``app_label.model_name.field_name`` đến đường dẫn đến các tên hàm sẽ được sử dung cho tham sỗ ``upload_to`` của trường file.

en: If ``True``, the south application will be automatically added to the ``INSTALLED_APPS`` setting.
vi: Nếu ``Đúng``, ứng dụng south sẽ được tự động thêm vào ``INSTALLED_APPS`` trong settings.

en: Could not import the value of settings.RICHTEXT_WIDGET_CLASS: %s
vi: Không thể lấy giá trị của settings.RICHTEXT_WIDGET_CLASS: %s

en: Order
vi: Thứ tự

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Leave blank to have the URL auto-generated from the title.
vi: Để trống để có URL tự sinh ra từ tiêu đề.

en: View on site
vi: Xem trên site

en: Optional title to be used in the HTML title tag. If left blank, the main title field will be used.
vi: Tiêu đề tùy chọn để sử dụng trong thẻ HTML title. Nếu để trống, tiêu đề chính sẽ được sử dụng.

en: Description
vi: Mô tả

en: Generate description
vi: Sinh mô tả

en: If checked, the description will be automatically generated from content. Uncheck if you want to manually set a custom description.
vi: Nếu chọn, phần mô tả sẽ được sinh tự động từ nội dung. Không chọn nếu bạn muốn tự mình viết mô tả.

en: Keywords
vi: Từ khóa

en: Draft
vi: Bản nháp

en: Published
vi: Đã công bố

en: Status
vi: Trạng thái

en: With Draft chosen, will only be shown for admin users on the site.
vi: Với Bản Nháp được chọn, chỉ xuất hiện đối với những người quản trị site

en: Published from
vi: Đã công bố vào

en: With Published chosen, won't be shown until this time
vi: Với Đã Công Bố được chọn, chỉ xuất hiện sau thời điểm này

en: Expires on
vi: Hết hạn vào

en: With Published chosen, won't be shown after this time
vi: Với Đã Công Bố được chọn, chỉ xuất hiện sau thời điểm này

en: Show in sitemap
vi: Hiển thị trong sitemap

en: Author
vi: Tác giả

en: Sites
vi: Các site

en: Site permission
vi: Quyền hạn site

en: Site permissions
vi: Các quyền hạn Site

en: Permission denied
vi: Không được phép

en: Everything
vi: Mọi thứ

en: Powered by
vi: Hỗ trợ bởi

en: and
vi: và

en: Theme by
vi: Giao d bởi

en: View Mobile Site
vi: Xem Bản Mobile

en: Home
vi: Trang chủ

en: 
    <h2>Congratulations!</h2>
    <p>
        Welcome to your new Mezzanine powered website.
        Here are some quick links to get you started:
    </p>
    <ul>
        <li><a href="/admin/">Log in to the admin interface</a></li>
        <li><a href="http://mezzanine.jupo.org/docs/content-architecture.html">Creating custom page types</a></li>
        <li><a href="http://mezzanine.jupo.org/docs/frequently-asked-questions.html#templates">Modifying HTML templates</a></li>
        <li><a href="http://mezzanine.jupo.org/docs/frequently-asked-questions.html#why-isn-t-the-homepage-a-page-object-i-can-edit-via-the-admin">Changing this homepage</a></li>
        <li><a href="http://mezzanine.jupo.org/docs/frequently-asked-questions.html">Other frequently asked questions</a></li>
        <li><a href="http://mezzanine.jupo.org/docs/configuration.html#default-settings">Full list of settings</a></li>
        <li><a href="http://mezzanine.jupo.org/docs/deployment.html">Deploying to a production server</a></li>
    </ul>
vi: 
    <h2>Chúc mừng!</h2>
    <p>
    Chào mừng bạn đến với website được phát triển trên nền Mezzanine.
    Dưới đây là một số liên kết nhanh bạn có thể bắt đầu:
    </p>
    <ul>
        <li><a href="/admin/">Đăng nhập vào trang quản trị</a></li>
        <li><a href="http://mezzanine.jupo.org/docs/content-architecture.html">Tạo các trang tùy biến </a></li>
        <li><a href="http://mezzanine.jupo.org/docs/frequently-asked-questions.html#templates">Sửa đổi template HTML</a></li>
        <li><a href="http://mezzanine.jupo.org/docs/frequently-asked-questions.html#why-isn-t-the-homepage-a-page-object-i-can-edit-via-the-admin">Thay đổi trang chủ</a></li>
        <li><a href="http://mezzanine.jupo.org/docs/frequently-asked-questions.html">Các câu hỏi thường gặp</a></li>
        <li><a href="http://mezzanine.jupo.org/docs/configuration.html#default-settings">Đầy dủ danh sách tùy chỉnh</a></li>
        <li><a href="http://mezzanine.jupo.org/docs/deployment.html">Triển khai lên server</a></li>
    </ul>

en: Search Results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: 
    No results were found in %(search_type)s matching your query: %(query)s
vi: 
    Không tìm thấy kết quả trong %(search_type)s phù hợp với truy vấn: %(query)s

en: 
    Showing %(start)s to %(end)s of %(total)s results in %(search_type)s matching your query: %(query)s
vi: 
    Hiển thị %(start)s đến %(end)s của %(total)s kết quả trong %(search_type)s phù hợp với truy vấn của bạn: %(query)s

en: read more
vi: đọc thêm

en: View site
vi: Xem site

en: Dashboard
vi: Bảng điều khiển

en: You don't have permission to access the admin for this site.
vi: Bạn không có quyền quản trị của site này

en: Username or email:
vi: Tên truy cập hoặc email:

en: Password:
vi: Mật khẩu:

en: Interface:
vi: Giao diện:

en: Admin
vi: Quản trị

en: Log in
vi: Đăng nhập

en: Forgot password?
vi: Quên mật khẩu?

en: Add
vi: Thêm

en: Change
vi: Thay đổi

en: Add another
vi: Thêm nữa

en: Recent Actions
vi: Hoạt động gần đây

en: My Actions
vi: Hoạt động của tôi

en: None available
vi: Không sẵn sàng

en: Page not found
vi: Không tìm thấy trang

en: The page you requested does not exist.
vi: Trang bạn đã yêu cầu không tồn tại.

en: Error
vi: Lỗi

en: Sorry, an error occurred.
vi: Rất tiếc, đã có lỗi xảy ra.

en: Save
vi: Lưu

en: Cancel
vi: Hủy

en: Edit
vi: Sửa

en: Log out
vi: Thoát

en: Page
vi: Trang

en: of
vi: của

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Go
vi: Đi
