Mezzanine - en to vi_VN translation catalogue (52 entries)

en: User
vi_VN: Người dùng

en: Accounts required for commenting
vi_VN: Phải là thành viên để đăng nhận xét

en: If ``True``, users must log in to comment.
vi_VN: Nếu ``Đúng``, người dùng phải đăng nhập để gửi nhận xét

en: Disqus shortname
vi_VN: Nickname Disqus

en: Shortname for the http://disqus.com comments service.
vi_VN: Nickname tại http://disqus.com

en: Auto-approve comments
vi_VN: Tự động phê duyệt nhận xét

en: If ``True``, built-in comments are approved by default.
vi_VN: Nếu ``Đúng``, Các nhận xét được cài sẵn mặc định được chấp nhận.

en: Dotted path to the function to call on a comment's value before it is rendered to the template.
vi_VN: Đường dẫn dấu chấm đến hàm gọi giá trị của một bình luận trước khi nó được truyền vào template

en: Comment notification email addresses
vi_VN: Các địa chỉ email thông báo bình luận

en: A comma separated list of email addresses that will receive an email notification each time a new comment is posted on the site.
vi_VN: Danh sách các email ngăn cách bởi dấu phẩy dùng để nhận thông báo mỗi khi có nhận xét mới được đăng lên site.

en: Admin comments
vi_VN: Quản lý nhận xét

en: Number of latest comments shown in the admin dashboard.
vi_VN: Nhận xét mới nhất hiển thị trên bảng điều khiển quản trị

en: Show unapproved comments
vi_VN: Hiển thị nhận xét  chưa phê duyệt

en: If ``True``, comments that have ``is_public`` unchecked will still be displayed, but replaced with a ``waiting to be approved`` message.
vi_VN: Nếu ``Đúng``, nhận xét không được chọn ``is_public`` vẫn sẽ được hiển thị nhưng được thay thế bằng thông báo ``chờ phê duyệt``.

en: Show removed comments
vi_VN: Hiển thị nhận xét đã xóa

en: If ``True``, comments that have ``removed`` checked will still be displayed, but replaced with a ``removed`` message.
vi_VN: Nếu ``Đúng``, nhận xét được chọn ``Đã xóa`` vẫn sẽ được hiển thị những được thay thế bằng một thông báo ``Đã xóa``.

en: If ``True``, comments can be rated.
vi_VN: Nếu ``Đúng``, nhận xét có thể được đánh giá.

en: Accounts required for rating
vi_VN: Yêu cầu đăng nhập để đánh giá

en: If ``True``, users must log in to rate content such as blog posts and comments.
vi_VN: Nếu ``Đúng``, người dùng phải đăng nhập để đánh giá nội dung như blog hay các nhận xét.

en: A sequence of integers that are valid ratings.
vi_VN: Một chuỗi các số nguyên dùng cho đánh giá có giá trị

en: Name
vi_VN: Tên

en: required
vi_VN: bắt buộc

en: required (not published)
vi_VN: bắt buộc (không công bố)

en: optional
vi_VN: tùy chọn

en: New comment for:
vi_VN: Nhận xét mới cho:

en: Already rated.
vi_VN: Đã được đánh giá.

en: By the blog author
vi_VN: Bởi tác giả blog

en: Rating
vi_VN: Đánh giá

en: Comment
vi_VN: Nhận xét

en: Comments
vi_VN: Các nhận xét

en: View on site
vi_VN: Xem trên site

en: Keyword
vi_VN: Từ khóa

en: Keywords
vi_VN: Các từ khóa

en: Value
vi_VN: Giá trị

en: Rating date
vi_VN: Ngày đánh giá

en: Rater
vi_VN: Người đánh giá

en: Ratings
vi_VN: Các đánh giá

en: You must logged in. Please log in or sign up to complete this action.
vi_VN: Bạn phải đăng nhập. Vui lòng đăng nhập hoặc đăng kí để hoàn thành tác vụ này.

en: Recent Comments
vi_VN: Các nhận xét gần đây

en: ago
vi_VN: trước

en: A new comment has been posted on
vi_VN: Có một nhận xét mới được đăng trên

en: 
        At %(submit_date)s %(user_name)s wrote:
vi_VN: 
        Vào lúc %(submit_date)s %(user_name)s đã viết:

en: 
    At %(submit_date)s %(user_name)s wrote:
vi_VN: 
    Vào lúc %(submit_date)s %(user_name)s đã viết:

en: Link
vi_VN: Liên kết

en: Reply
vi_VN: Trả lời

en: Comment deleted
vi_VN: Nhận xét đã xóa

en: Comment awaiting approval
vi_VN: Nhận xét đang chờ phê duyệt

en: There are currently no comments
vi_VN: Hiện tại không có nhận xét nào

en: New Comment
vi_VN: Nhận xét mới

en: Current rating
vi_VN: Đánh giá hiện tại

en: Currently unrated
vi_VN: Chưa được đánh giá

en: Rate
vi_VN: Đánh giá
